Wasu Mutane 7 Sun Mutu Ciki Harda Ɗan Shekara 3 Bayan Ci Naman Kunkuru a Zanzibar.

Mutane 7 ciki har da yaro ɗan shekara uku ne suka mutu, wasu uku na kwance a asibiti a yankin Pemba na Zanzibar, bayan cin naman kunkuru mai ɗauke da guba.

Cin naman kunkuru dai ba wani baƙon al’amari ba ne a Zanzibar musamman ga mazauna tsuburai da waɗanda ke zaune a yankunan gaɓar teku.

Sai dai a halin yanzu, hukumomi sun haramta cin naman.

A kan samu kunkurun da namansa kan gurɓata sakamon cin wani abu mai ɗauke da guba.

Kawo yanzu dai, babu tabbacin wacce irin guba ce a naman knkurun da ta janyo mutuwar mutanen, kamar yadda ƙungiyar Turtle Foundation charity ta Zanzibar ta bayyana.

Akalla iyalai biyar ne suka ci naman kunkurun a yankin Pemba da ke fitaccen tsuburin Zanzibar a ranar Alhamis, kamar yadda shugaban ‘yan sandan yankin Juma Said Hamis ya shaidawa BBC.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social media & sharing icons powered by UltimatelySocial
YouTube
YouTube
Instagram