NLC Za Ta Shirya Zanga-zangar Kwana Ɗaya Kan Yajin Aikin ASUU, Da Ƙungiyoyin Jami’o’i

Ƙungiyar Ƙwadago ta Ƙasa a ranar Alhamis tace zata gudanar da zanga-zangar kwana ɗaya, domin tilastawa Gwamnatin Tarayya ta biya dukkanin buƙatun Ƙungiyoyin Jami’o’i.

Ƙungiyar tace rahoto daga Kwamitin Ayyuka yaga akwai rashin samun cigaba da tattaunawar data kamata daga Shuwagabancin Ƙungiyar Malaman Jami’o’i ta Kasa, da Ƙungiyar Manyan Ma’aikatan Jami’o’i, da Ƙungiyar Ma’aikatan Jami’o’i, da Ƙungiyar NAAT.

Shugaban Ƙungiyar Ayuba Wabba wanda yayi jawabi a lokacin bude taron Kungiyar na Kasa.

Wabba ya umarci dukkanin Ƙungiyoyi dake ƙarƙashin ta dasu fitar da sanarwar shirin zanga-zanga na kwana ɗaya daga sati mai zuwa.

“Inaga akwai rashin maida hankali akan magance matsalar yajin aiki, a saboda haka, Kwamitin Ayyuka na Ƙungiyar zata shirya zanga-zanga na kwana ɗaya, domin yin kira ga Gwamnati ta magance yajin aiki da sauri.

Amma bai bayyana ranar da zanga-zangar zata wakana ba.

Wabba ya bayyana rashin jindaɗi na ƙarancin man fetur a ƙasa, yana mai ƙara dacewa Ƙungiyar nayin karatu akan korar Malamai daga Gwamnatin Jahar Kaduna tayi.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social media & sharing icons powered by UltimatelySocial
YouTube
YouTube
Instagram