Tsohon gwamnan jahar Sokoto a Najeriya Attahiru Dalhatu Bafarawa, ya nuna rashi jin daɗinsa kan […]
Category: Tsaro
DSS Sun Gaiyaci Wadda Ta Shirya Zanga-Zangar Lumana Kan Matsalar Tsaro A Arewa.
Yan sandan farin kaya wato DSS sun gaiyaci Zainab Nasir Ahmad ɗaya daga cikin waɗanda […]
Shugaba Buhari Ya yi Tir Da Allah-wadai Da Kisan Gilla Da Aka Yi Ma Kwamishina A Katsina
Shugaban ƙasar Najeriya Muhammadu Buhari ya yi magana game da kisan da aka yi a […]
Ƴan sanda Sun Kama Mutum Ɗaya Da Ake Zargi Da Kisan Kwamishina A Katsina
Jami’an tsaro a Jihar Katsina da ke Arewa Maso Yammacin Najeriya sun tabbatar da kisan […]
Yanzu-Yanzu! Ƴan Bindiga Sunje Har Gida Sun Kashe Kwamishinan Kimiyya Da Fasaha A Katsina
Wasu ƴan bindiga sun je har gida sun hallaka kwamishinan ma’aikatar kimiyya da fasaha na […]
Firayiministan Burkina Faso Ya Sauka Daga Muƙaminsa Saboda Matsalar Tsaro
Rahotannin sun nuna cewa Firaiministan Burkina Faso Christophe Joseph Marie Dabire da gwamnatinsa sun yi […]
Daga Yanzu Zan Yi Gum Da Bakina Tunda Dai An Ayyana Ƴan bindiga Da Ƴan ta’adda – Gumi
Sanannen malamin Addinin musulunci, mazaunin jihar Kaduna, Sheikh Ahmed Gumi ya furta cewa da ga […]
EFCC Ta Gurfanar Da Wasu Hafsoshin Soji A Gaban Kotu
Hukumar yaki da masu yi wa tattalin arziki zagon kasa a Najeriya, EFCC, ta maka […]
Ƴan sanda A Katsina Sun Cafke Wani Mutum Cikin Ƴan ta’addan Da Suka Kashe Hakimin Ƴantumaki
Rundunar ƴan sandan jahar Katsina ta yi nasarar cafke wane matashi mai suna Yusuf Abdullahi […]
Buhari Na Shirin Wadata Jami’an Tsaro Da Kayan Aiki Domin Yaƙi Da Ƴan ta’adda.
Shugaban Shugaba Muhammadu Buhari na Najeriya ya ƙara jaddada ƙudurin yunƙurin gwamnatinsa na wadata jami’an […]